Latte

 

Ra'ayi -Idan 2022 yana da ma'anar walwala, ya kiyaye shi a kansa.Yaƙi a Ukraine, ɗaya daga cikin mafi ƙarancin lokacin sanyi a rikodin, da hauhawar farashin kusan komai ya gwada haƙurin Kiwis da yawa.

Amma ba duka ba ne: a gefe mai kyau, man shanu ya dawo.Da zarar an yi la'akari da rashin tafiya godiya ga haɗin gwiwa tare da ƙara yawan matakan cholesterol da toshewar arteries, a wannan shekara, yaduwa mai tsami ya koma ga ni'ima - godiya ga allunan man shanu.

Magajin dabi'ar kayan zaki da allunan karin kumallo, nau'in kiwo ya ga masu cin abinci suna shafa man man shanu mai laushi a saman katako, suna dandana shi da komai daga prosciutto zuwa zuma kuma suna kiran shi appetizer.

Wasu sun soki allunan man shanu da cewa ba su da kyau, ɓatacce kuma sun isa ga ƙwayoyin cuta, yayin da wasu kawai suna mamakin yadda za a fitar da tabo daga cikin allunan.Akalla manoman kiwo sun yi murna.

Sauran yanayin abinci da za su fito a cikin 2022 sun haɗa da noma (sake), sandunan cakulan tare da sunayen te reo Māori da, biye daga kwakwa, almond, hatsi da dangin fis, madara dankalin turawa.

Amma al'amuran, kamar yadda muka sani, na iya zama namomin jeji, masu wuyar tsinkaya har ma da wuya a kiyaye.Har ma idan aka zo batun abinci da abin sha inda masu amfani da kayan marmari, wadata da buƙatu da sha'awar kafofin watsa labarun ke iya ganin ɗanɗano da abinci suna tsomawa cikin su kuma sun fita daga salon.

Don haka me za mu ci da sha a 2023?

Wani rahoto na kwanan nan na jerin manyan kantunan Dukan Abinci na Amurka ya annabta cewa a shekara mai zuwa ba kawai za mu koyi yadda ake furta Yaupon daidai ba ne kawai, za mu kuma yi ta shayarwa.Wani nau'in shayi na ganye da aka yi da ganyen yaupon daji, wanda shine kawai ɗan asalin Arewacin Amurka da ke da maganin kafeyin, shayin yaupon yana da ɗanɗano mai laushi.

Rahoton ya nuna cewa a al'adance 'yan asalin ƙasar Amirka na dafa ganyen yaupon a cikin shayi na magani kuma suna shirya shi a matsayin "baƙar fata" don ayyukan tsarkakewa don haifar da amai.A bayyane yake, nau'in 2023 ba zai yi haka ba: masana sun ce yaupon shayi yana cike da antioxidants kuma yana ba da fa'idodin kiwon lafiya da yawa waɗanda suka haɗa da haɓaka aikin kwakwalwa, rage kumburi da kariya daga yanayi kamar ciwon sukari.

Mutanen da suka san waɗannan abubuwan sun yi imanin cewa shayi na yaupon zai tashi a cikin abubuwan sha da mashaya a duniya, musamman a cikin kombucha da cocktails.

Yi shiri don mamaki: 2023 kuma ana hasashen shine shekarar kwanan wata.Ko kuma, kamar yadda aka sani a cikin gidana, abubuwan da aka yi launin ruwan kasa da aka jefa a cikin scones ko cushe da cuku lokacin da wahayi ya yi gajere kuma baƙi suna gab da isowa.

  • Kwanan wata Chocolate & Almond Torte
  • Cikakken Lemu da Kwanan Muffins
  • Kwanan Medjool tare da cakulan man gyada

An yi la'akari da cewa itace mafi tsufa da aka noma a duniya, wanda aka rubuta aƙalla shekaru miliyan 50 da suka wuce, yana da kyau a ce kwanakin ƙarshe sun kasance a cikin jerin kayan abinci mai zafi, Cleopatra yana kwarkwasa da wani Sarkin Roma.

Amma masana sun yi imanin cewa 2023 shine lokacin da dabino za su sake dawowa, galibi a matsayin madadin sukari.Sau da yawa ana kiran ranakun “alewa na yanayi” ana hasashen za su sami karbuwa a cikin nau'ikan 'ya'yan itace, bayan an bushe su ko kuma sun zama syrup na dabino ko manna.Hakanan ana iya nunawa a sandunan furotin, hatsi na dare har ma da ketchup.

Man avocado zai kama

Wani tsoho amma mai kyau da aka ce zai sami hanyar shiga manyan kantunan a shekara mai zuwa shine man avocado.Mai ƙasƙantar da kai koyaushe yana da magoya bayansa: masu kula da lafiya waɗanda ke ƙaunar beta carotene, masu sha'awar kyakkyawa waɗanda ke amfani da shi azaman mai laushi na fata da kuma lalata gashin gashi, da dafa abinci waɗanda ke yin sujada a cikin ɗanɗanonsa na tsaka tsaki da haikalin hayaki.

Amma 2023 na iya zama shekarar da avo mai ya sami hanyar zuwa yawan abinci mai yawa, daga mayonnaise da miya na salad zuwa guntun dankalin turawa.

Idan kun kalli TikTok kwanan nan, an binne a cikin karnuka masu rawa da hanyoyi 50 don canza fuskar ku yanayin abinci ne wanda ke samun jan hankali.

'Pulp with Purpose' na iya yin kama da sunan mashaya ruwan 'ya'yan itace amma a zahiri yana nufin ɗayan mafi kyawun abinci da abubuwan sha na 2023 - yin amfani da goro da ɓangaren litattafan almara da suka rage bayan yin madadin madarar da ba na kiwo kamar almond da madarar hatsi.

Kira shi a mayar da martani ga matsananci tattalin arziki yanayi, da bukatar wani sprinkling na sihiri a kan m gaskiya na sa abinci a kan tebur, amma thriftiness iya da kyau zama buzzword na 2023. Kuma kamar tsararraki a gabanmu, wannan yana nufin nemo hanyoyin da za a sake yin fa'ida. sake zagayowar da matsi mafi yawan daga cikin komai - gami da abubuwan da ake samu na abinci sau da yawa asara.

Shigar da ɓangaren litattafan almara tare da manufa, inda masu amfani da TikTok masu wayo ke juya ragowar madarar da aka zube su zama madadin gari da gaurayawan gauraya.Yada ɓangaren litattafan almara a kan tire mai yin burodi, a daka shi a cikin tanda don ya bushe na 'yan sa'o'i kuma a yi burodi.

Yi tsammanin ganin ƙarin samfuran kelp suna fitowa a shekara mai zuwa, maiyuwa a cikin nau'in guntu ko ma noodles.

Ko ta yaya, yana da nasara saboda ba wai kawai algae ne mai gina jiki da haɓaka ba, har ila yau yana da babban kaska ga waɗanda ke kula da yanayin: kelp algae ne wanda zai iya taimakawa wajen shayar da carbon a cikin yanayi kuma baya buƙatar ruwa mai tsabta ko ƙara kayan abinci. .

Kuma idan kun damu da yadda ake samun 'ya'yan itace da kayan marmari biyar a rana, 2023 na iya yin hakan a ɗan sauƙi.Duban sauri cikin ƙwallon kristal na dafa abinci ya nuna cewa an saita taliyar tushen shuka don ɗaukarwa.

Wataƙila kun ji labarin taliya da aka yi daga zucchini, farin kabeji da kaji amma yanzu masana sun ce noodles daga kabewa, zuciyar bishiyar dabino da koren ayaba na iya taimakawa wajen bazuwa cikin abinci.Bon ci.

*Sharon Stephenson ta daɗe tana tsara kalmomi a shafi fiye da yadda ta iya tunawa.Ta rubuta don yawancin littattafan New Zealand, gami da Arewa & Kudu, Kia Ora da NZ House & Lambu.

 


Lokacin aikawa: Dec-28-2022